Legal Question in Discrimination Law in Philippines

may nagnakaw po sa bahay ng tita ko at hindi po naipablater sa barangay, ngaun po nakita po ng tatay ko ung magnanakaw at dinampot nya po ito ng sapilitan at dinala sa barangay.. ngaun po ung magnanakaw ang nagrereklamo ng harassment ano pong gagawin namin?

Asked on 5/11/13, 12:26 am

1 Answer from Attorneys

VOLTAIRE T. DUANO VOLTAIRE T. DUANO LAW OFFICE
0 users found helpful
0 attorneys agreed

Kaushan ninyo na ito ng remkalmong theft sa barangay kung ito ay nakatira din sa City o barangy na kung saan kayo nakatira. Pagkatapos kung hindi kayo nagkaayos humingi ka ng certificate to file action at isampa mo ang kasong theft sa fiscal's office.Kung marunong kang gumawa ng complaint. Pero kung hindi pumunta ka sa malapit na pulisya at sabihin mo na magsasampa ka ngkasong theft sa taong nahuli ng tatay mo at ang pulsiya na ang magsasampa nito sa piskalya.

Read more
5/11/13, 10:23 am

Related Questions & Answers

More Other Discrimination Law (Age, Race, Sex, Gender) questions and answers in Philippines

Looking for something else?

Get Free Legal Advice

88273 active attorneys ready to answer your legal questions today.

Find a Legal Form

Browse and download our attorney-prepared and up-to-date legal forms from $4.99

Find a Form

Featured Attorneys

Anthony RoachLaw Office of Anthony A. RoachChatsworth, CA
Timothy McCormickLibris Solutions - Dispute Resolution ServicesSan Francisco, CA
Michael E. HendricksonAttorney & Counsellor at LawAlexandria,
Find An Attorney

Are you an Attorney?

Earn additional revenue and grow your business. Join LawGuru Now