Legal Question in Employment Law in Philippines

Hello po, may friend ako na assistant sa recruiter na marami ng legal na accounts na nagawa. Last time, pinakiusapan sya ng magulang ng isang babae na ilakad ang papers nito. Tinry niya mag-assist sa isang agency na kayang magpalabas ng tao kahit naka-ban yung bansa. Yung babae na yun, nahuli. Ngayon, pinadalhan ng subpoena ang friend ko dated October 23, 2012 ang hearing. Pero nareceive ang subpoena May 7, 2013. Ang isa pa dun, mali yung name ng friend ko na nakalagay sa subpoena. Though sya ang nagreceive. Kailangan pa ba ng counter dito? Kasi in-assist lang din naman niya ang girl and alam nito at ng pamilya nya na hindi legal ang process na ginawa nila. Pero sila ang nag-insist. Wala siyang nakuha ni-kusing sa paglakad na yun kasi tumulong din sya. Thanks po.

Asked on 5/12/13, 7:00 am

1 Answer from Attorneys

VOLTAIRE T. DUANO VOLTAIRE T. DUANO LAW OFFICE
0 users found helpful
0 attorneys agreed

Kahit pa walang nakuha na pera ang kibigan mo ang ginawa niya ay isang akto ng pagrerecruit at kung siya ay hindi otorisado ito ay matatawag na illegal recruitment. Dapat niyang harapin ang kaso.

Read more
Answered on 5/12/13, 6:08 pm

Related Questions & Answers

More Labor and Employment Law questions and answers in Philippines

Looking for something else?

Get Free Legal Advice

88413 active attorneys ready to answer your legal questions today.

Labor and Employment Law Legal Forms

Browse and download our attorney-prepared and up-to-date legal forms from $4.99

Find a Legal Form

Featured Attorneys

Anthony SmithLawSmithLee's Summit, MO
Michelle ScopelliteGoldstein & Scopellite, PCTucson, AZ
Barry SteinDe Cardenas, Freixas, Stein & ZacharyMiami, FL
Find An Attorney

Are you an Attorney?

Earn additional revenue and grow your business. Join LawGuru Now