Legal Question in Landlord & Tenant Law in Philippines

I have a question po, we are living/renting for almost 18 years now here somewhere in Antipolo Rizal. To make long story short tanung po lang namin kung anung karapatan po namin kasi willing po ipagbenta nung nagsasabing may-ari yung lupa/bahay pero wala pong maipakitang notarized/contract yung nagsasabing may ari sa property na willing naman po naming bilhin.At napagkasunduan dati na kame and priority sa pagbili ng property at nagulat na lang kame last 2 months pumunta sya sa amin na may dalang buyer at tinataningan ang aming pagtira...anu pong dapat naming gawin?

Asked on 7/05/13, 8:07 pm

1 Answer from Attorneys

VOLTAIRE T. DUANO VOLTAIRE T. DUANO LAW OFFICE
0 users found helpful
0 attorneys agreed

Ang tawag dun sa sinasabi niynong pangako ng may ari na sa inyo ibebenta ay right of first refusal. Pero ito ay hindi isang karapatan lamang na magkaroon ng priority na bumili ng property. Kung ibinenta ng may ari sa iba ang laban ninyo ay magsampa lamang nga kasong civil para sa danyos na hindi niya pagtupad sa kanyang pangako na kayo ang maaring bumili na una. Pero hindi ninyo siya mapipilit na ibenta sa inyo ang property na ito dahil hindi naman bilihan (contract of sale) ang napagkasunduan kundi right of first refusal lamang.O tapatan niyo kung magkano bibilin ang lupa at dagdagan niyo ito para sa inyo ibenta.

Read more
7/07/13, 5:29 am

Related Questions & Answers

More Landlord & Tenants questions and answers in Philippines

Looking for something else?

Get Free Legal Advice

88122 active attorneys ready to answer your legal questions today.

Landlord & Tenants Legal Forms

Browse and download our attorney-prepared and up-to-date legal forms from $4.99

Find a Legal Form

Featured Attorneys

Anthony RoachLaw Office of Anthony A. RoachChatsworth, CA
Terry A. NelsonNelson & LawlessRiverside, San Bernardino, CA
Timothy McCormickLibris Solutions - Dispute Resolution ServicesSan Francisco, CA
Find An Attorney

Are you an Attorney?

Earn additional revenue and grow your business. Join LawGuru Now