Legal Question in Criminal Law in Philippines

ako si mr. bringino noong isang taon po umuwi kami sa probinsiya naiwan po ang buhay namin na walang tao pero marami po akong tanim na mga prutas sa harap ng aming bahay buwanan kolang po na nadadalaw ang bahay pag balik ko po nakita kuna lang na putol na ang mga tinanim kung puno kinumpruta ko po yong kapit bahay kung nag putol ng puno ang sabi nya makalat daw kasi kaya niya pinutol pero di naman niya lupa ang pinag tamnan ko sakin po yon ang tanong ko po may karapatan po ba ako na mag habla dahil sa ginawa nya salamat po

Asked on 4/13/13, 7:35 am

1 Answer from Attorneys

VOLTAIRE T. DUANO VOLTAIRE T. DUANO LAW OFFICE
0 users found helpful
0 attorneys agreed

Meron. Kunan mo ng mga litrato ang mgapinutol na puno at ireklamo mo muna siya sa inyong barangay at kung hndi kayo magkasundo ay humingi ka ng certificate to file action. Tapos ay pumunta ka na sa himpilan ng pulisya at sabihin mo na magsasampa ka ng kaso laban sa nagputol ng mga puno at ang pulisya ang maghahabla sa kanila base sa iyong salaysay. Kung gusto mo ay maari ka din dumulog sa tangapan ng DENR sa inyong rehiyon at doon ka din magreklamo sa pmumutol ng mga puno.

Read more
4/13/13, 9:11 pm

Related Questions & Answers

More Criminal Law questions and answers in Philippines

Looking for something else?

Get Free Legal Advice

8822 active attorneys ready to answer your legal questions today.

Find a Legal Form

Browse and download our attorney-prepared and up-to-date legal forms from $4.99

Find a Form

Featured Attorneys

Anthony RoachLaw Office of Anthony A. RoachChatsworth, CA
Terry A. NelsonNelson & LawlessRiverside, San Bernardino, CA
Phillip D. Wheeler, Esq.Phillip D. Wheeler, Attorney At LawMorro Bay, CA
Find An Attorney

Are you an Attorney?

Earn additional revenue and grow your business. Join LawGuru Now